Leave Your Message
Shigar Wireline - Perforation

Labaran Kamfani

Shigar Wireline - Perforation

2024-07-23

Casing perforation

Ya kamata a gudanar da taro kafin a yi magudin aikin fashe, tare da ma'aikata masu zuwa:

  • Injiniya mai shiga / Rijiyar Yanar Gizo
  • Well Service Supervisor, kamar yadda ya dace
  • Mai Kula da Ayyukan Waya
  • Mai kula da hakowa

To Inji Injiniya Hakowa

  • Babban makasudin taron shi ne:
  • Bayyana labaran rahoto da layin sadarwa.
  • Tattauna aikin.

Tattauna kowane yanayi na musamman, misali yanayin yanayi, yanayin rami, shiru na rediyo, lokaci, ayyuka na lokaci guda, da sauransu.

Bugu da ƙari, ya kamata a gudanar da tattaunawar kafin aiki tare da ma'aikatan katako da kuma rawar soja.

Kafin a gudu da bindiga a cikin rami, ana yin gudu mai banƙyama, don bincika cewa tubing / casing ba shi da cikas. Dummy yakamata ya sami OD iri ɗaya. a matsayin bindigar da za a yi amfani da shi. Gudun shiga da aka yi a baya ba tare da wani cikas da aka ci karo da shi ba, ana iya ɗaukarsa a matsayin gudu mai jujjuyawa, wanda a ƙarƙashin irin wannan yanayin ana iya cire shi, dangane da tattaunawa da Tushen.

Idan ana sa ran za a saki matsi a lokacin huɗa, ko kuma idan wani yanki mai raɗaɗi ya lalace, za a damfari BOP na waya, mai mai da akwatin abin sha a kan mai hawan waya da aka nono a saman BOP. Tare da shugaban kebul a cikin man shafawa, gwada gwada kayan aiki zuwa matsa lamba da ake buƙata.

Tabbatar cewa babu karkatacciyar wutar lantarki a cikin shugaban na USB, ko yuwuwar ƙarfin wutar lantarki tsakanin rig da casing, da kuma cewa naúrar layin waya tana ƙasa da kyau.

Auna tsawon kowane bindiga da nisa tsakanin harbin farko da CCL/GR, lokacin da aka haɗa su.

Yayin duk sarrafa bindigogi, dole ne a cire ma'aikatan da ba su da mahimmanci daga wurin aiki.

Lokacin da aka yi amfani da bindigogi, duk ma'aikata za su kiyaye su daga layin wuta, har sai bindigar ta kasance lafiya a cikin rijiyar.

Haɗin Zurfin

Gudu casing collar locator (CCL) da gamma-ray (GR) rajistan ayyukan a kan dukan tazara da za a huda. Yi rikodin log ɗin a zurfin rami, kuma daidaita tare da rajistan ayyukan gamma-ray a baya akan rajistan ayyukan. Don tabbatar da cewa bindigar tana kan zurfin zurfi kafin yin harbi, za a bincika ƙididdiga mai zurfi da kanta sau biyu, kafin ba da izini ga injiniyan katako ya harba bindigogin.

Yayin tashin bam, duba ga alamun cewa bindigar ta harba.

Ya kamata a lura da matakin laka a cikin rami a hankali don asara ko riba a duk lokacin da ake gudanar da shiga, kuma musamman kafin POH. Yakamata a kiyaye ramin cike a kowane lokaci.

Lokacin da aka dawo da ma'ajin mai raɗaɗi, tabbatar da cewa bindigar tana cikin saman mai mai kafin a rufe bawul ɗin layin waya.

Lokacin da aka ajiye bindigar a kan catwalk za a bincika don tuhumar da ba a yi ba.

A matsayin ƙwararrun ƙwararrun masu samar da kayan aikin perforating da kammala kayan aiki, ƙungiyar injiniyoyin fasaha na Vigor suna da ƙwarewa da ƙwarewa na musamman game da ƙira da amfani da bindigogi, kuma ƙungiyar injiniyan Vigor tana ci gaba da haɓaka namu bindigogi don tabbatar da cewa samfuranmu zasu iya taimakawa abokan cinikinmu. don kammala ginin wurin zuwa mafi girma. Idan kana sha'awar Vigor ta perforating gun jerin kayayyakin, don Allah kar a yi shakka a tuntube mu don samun mafi sana'a goyon bayan fasaha da kuma mafi ingancin kayayyakin da ayyuka.

Don ƙarin bayani, kuna iya rubutawa zuwa akwatin saƙonmuinfo@vigorpetroleum.com&marketing@vigordrilling.com

labarai_img (1).png