Leave Your Message
Yaya Ake Amfani da Bindigogi a Fage?

Labaran Kamfani

Yaya Ake Amfani da Bindigogi a Fage?

2024-07-26

Bindiga mai huda wata na’ura ce da ake amfani da ita wajen hudawa ko huda huda a rijiyoyin mai da iskar gas domin samar da ita. Bindigunan da ke fashewa sun ƙunshi tuhume-tuhume masu nau'ikan fashewar abubuwa kuma an ƙirƙira su a cikin kewayon jeri da girma. Wani muhimmin al'amari na bindiga shine diamita. Girman gabaɗaya ana ƙididdige shi ta hanyar faruwar ƙuntatawa na rijiya ko ma iyakoki waɗanda kayan aikin saman ke ɗauka.

Wadannan bindigogi suna samun aikace-aikace da amfani a cikin masana'antu daban-daban amma aikace-aikacen da aka fi sani shine masana'antar rijiyar mai da iskar gas. Akwai nau'ikan bindigogi masu lalata da yawa kuma amfani ya dogara da aikace-aikacen. A cikin masana'antar hakar ma'adinai, ana buƙatar su yi buɗewa a cikin casings. Suna ƙunshe da tuhume-tuhume masu nau'in fashewa da yawa waɗanda ke haifar da nau'ikan buɗe ido da ake buƙata don buɗe girma dabam dabam da nau'ikan casings. A cikin masana'antar hakowa, bindigogi masu fashewa suna cikin kayan aikin yau da kullun waɗanda ake amfani da su don haɗa bututun mai.

Yaya ake amfani da su a fagen?

Idan ana maganar hakar rijiyoyin mai na gargajiya, ana saka kwanon kayayyakin masu kauri da yawa ana sanya su da siminti. Ana buƙatar wannan ƙwaƙƙwaran hatimi don kada wani ruwa da ke kwance a cikin tafki zai iya isa rijiyar. Lokacin da lokacin da ya dace don fara samarwa, dole ne a yi ramuka ta caking da siminti. Suna buƙatar zama mai zurfi da faɗi kuma don haka yin amfani da kullun motsa jiki na yau da kullum ba zai wadatar ba. Wannan ya sa ya zama wajibi a yi amfani da bindigogi masu fashewa. Suna faɗaɗa waɗannan ramukan ta hanyar tura abubuwan fashewa.

Nau'in bindigogi masu fashewa

Da farko akwai nau'ikan bindigogi masu lalata da su guda uku kuma amfanin su ya dogara ne akan inda ake buƙatar su:

Bindigar da za a iya dawo da ita

  • A cikin wannan bindigar, bututun ƙarfe yana ɗaukar cajin kuma wannan bindigar takan bar tarkace kaɗan a baya.

bindiga mai iya kashewa

  • Wannan nau'in bindigogi masu fashewa suna amfani da nau'i-nau'i daban-daban. An rufe shari'o'in kuma suna riƙe caji. Wadannan bindigogi suna barin tarkace marasa yawa a cikin rijiyar.

Gun da za a iya kashewa

  • Ana dawo da cajin waɗannan bindigogi ta hanyar amfani da masu ɗaukar waya. A wasu lokuta, ana iya amfani da sandunan ƙarfe. Wadannan bindigogi suna fitar da iyakar adadin tarkace da aka bari a baya daga abubuwan fashewa. Amfanin irin waɗannan bindigogi shine dorewarsu da sake amfani da su.

Ana samun bindigogi masu fashewa a cikin kewayon girma kuma aikace-aikacen su ya bambanta. Masu sana'ar man fetur dole ne su kula da ƙarancin kima a fagen kuma su kiyaye kadarorin masu kima. Tsawon rayuwa da ingancin bindigogi aiki ne na kare abubuwan zaren da ke kan bindigogi. Yawancin kasuwancin suna amfani da kariyar zaren al'ada don taimakawa abubuwan haɗin gwiwa su kasance bushe kuma don haka tabbatar da cikakken caji.

A matsayinsa na babban mai samar da kayan aikin toshewa da kammalawa, Vigor ya yi fice wajen samar da mafita mai ɗorewa wanda aka keɓe ga masana'antar mai da iskar gas. Injiniyoyinmu na fasaha sun mallaki zurfin fahimta na musamman na ƙirar bindiga da aikace-aikace. Ƙungiyar injiniyoyin Vigor suna ci gaba da haɓaka manyan bindigoginmu don tabbatar da cewa sun inganta ginin wurin don abokan cinikinmu.

Idan kuna la'akari da samfuran jerin abubuwan fashewa na Vigor, muna ƙarfafa ku don haɗawa da mu. An sadaukar da ƙungiyarmu don ba da mafi girman matsayin goyon bayan fasaha, isar da ingantattun samfuran inganci, da samar da sabis na misali. Tuntube mu a yau don gano yadda Vigor zai iya biyan buƙatun ku tare da daidaito da ƙwarewa.

Don ƙarin bayani, kuna iya rubutawa zuwa akwatin saƙonmuinfo@vigorpetroleum.com&marketing@vigordrilling.com

Yadda Ake Amfani da Bindiga A Filin.png